Làm thế nào giảm stress mà không cần phải nghỉ việc?

Bạn thấy mình quá mệt mỏi mỗi ngày khi ngồi trước màn hình máy tính để làm công việc thiết kế :face_with_thermometer:

Bạn không tìm thấy động lực nào nơi công việc bộn bề, ngoại trừ hàng tá tin nhắn và email từ khách hàng… Những bực dọc cứ thế nhấn chìm bạn vào sự tuyệt vọng. Chẳng mấy khi bạn còn được niềm vui ngoài những ngày nhận lương cuối tháng…

Bạn tự hỏi có cách nào để bạn tìm ra động lực riêng cho bản thân mình ? :thinking: có cách nào để bạn tìm lại ngọn lửa đang bị vùi dập bởi công việc và miếng cơm manh áo mỗi ngày.

Hãy nhìn xuống dưới, đây là món quà dành cho bạn :gift: :gift: :gift:

Momentum

Addon Momemtum sử dụng trên trình duyệt chrome cho máy tính bàn và laptop.

Tải xuống và cài đặt addon tại đây

Momemtum đơn giản là một addon giúp tạo ra một giao diện mới khi bạn mở tab trống mới trên chomre.

Giao diện của Momentum như sau :

Background luôn là một bức ảnh sinh động hoặc vô cùng nên thơ để bạn giải thoát mình khỏi những dòng đánh máy hoặc các con số dự án thiết kế :heart:
1 và 2 : Những câu danh ngôn tạo động lực làm việc cho bạn :blush: đây là phần tuyệt đầu tiên.
3 : Là khu vực dự báo thời tiết thời gian thực.
4 : Khu vực tạo todolist giúp bạn kiểm soát công việc tốt hơn.

Đây giống như một góc nhỏ giúp bạn tạo động lực và kiểm tra công việc mỗi khi bạn vừa bật máy vào buổi sáng, bạn có thể check một lần, hoặc bất cứ khi nào bạn thấy mệt mỏi thì mometum là một lựa chọn tuyệt vời dành cho bạn.

Hãy tưởng tượng bạn đang trong cảnh chán nản nhất hãy mở momentum để tiếp lại sinh lực cho bạn, bạn sẽ vui vẻ hơn, cảm nhận công việc một góc độ khác và trên hết bạn sẽ theo đuổi những giá trị cốt lõi của bạn thông qua những danh ngôn nhắn nhủ từ momemtum.

Điều thực sự làm cho cuộc sống của bạn trở nên ý nghĩa mỗi ngày.

Mong chúng ta sẽ cùng gặp nhau khi cùng dùng mometum trong một ngày không xa :blush: :blush: :blush:

Còn bây giờ hãy tải xuống momentum và bắt đầu cảm nhận nào !

1 Likes

Thank @solarkid đã tải và rất hài lòng.

1 Likes