Mình có thắc mắc về phần Power Sharing trên PVsyst

Mặt bằng của mình có 4 hướng hai hướng mái chính và hai hướng hốc gió trong lúc thiết kế thì mình có chia 1 Inverter có bao gồm các tấm pin nằm trên 2 hướng trên mái chính và hốc gió nên mình có thắc mắc cách làm sao để sử dụng phần Power Sharing trong PVsyst. Cảm ơn các bạn rất nhiều

1 Likes

Số lượng tấm pin các mái thế nào bác @tangphat97 ơi, ngoài ra inverter đang sử dụng trong thiết kế hỗ trợ mấy MPPT ha bác ?

Mình xài Inverter 110KVA hỗ trợ 20 MPPT. Mái chính mình có tổng cộng 136 string và mái phụ có 6 string thì mình chia làm 9 Inverter 8 con 16 string và 1 con 14 string. Trong đó con 14 string của mình gồm có 8 string ở mái chính và 6 string ở mái phụ á bạn

1 Likes

Vây bác chia nhỏ theo từng sub array là dc ak bác. Cách đó cũng đơn giản, chủ yếu là để giúp bác mô phỏng chạy kết quả sản lượng. Còn khi lắp đặt bác lắp như phương án đưa ra là ok rồi bác nè.

Nếu bác chưa biết cách chia subarray có thể nói e sẽ hướng dẫn bác lun nhé @tangphat97

Các string của bác cùng số tấm pin thì không cần dùng power sharing nhé bác @tangphat97

loại INV gì có 20 MPPT vậy. Cho e xin loại được k ạ

Mình sử dụng Inverter SUN2000-100KTL-M1

Dạ bác có thể hướng dẫn em được không . Cảm ơn bác nhiều

con này em biết mà nó chỉ có 10MPPT Thôi. Mỗi 1MPPT có 2 string. Chắc a nhầm chút rồi

1 Likes

em nghĩ con huawei này nó cần string 18 tấm bác ạ.

1 Likes