Sketchup 2019 + Vray 4.0 Link google drive

Hiện bản Sketchup 2016 đã lỗi thời và giới hạn cũng như dừng hỗ trợ nhiều các model trên 3D Warehouse.

Bên cạnh đó hiện nay hầu như tất cả các trang download Sketchup 2019 đều đặt shortlink để kiếm tiền gây khó khăn cho anh em khi download phần mềm.

Vì vậy hôm nay mình xin chia sẻ với toàn thể anh em link download trực tiếp ( không có quảng cáo ) & hướng dẫn cài đặt bản Sketchup Pro 2019 + Vray 4.0 giúp anh em có bộ công cụ tốt hơn cho công việc thiết kế điện mặt trời.

Hướng dẩn cài Sketchup 2019

Link Download Sketchup Pro 2019 :
https://drive.google.com/file/d/1fYW-GVWnojaOt4zEbL171_RW8JeqJQVg/view

B1: Các bạn tải file cài đặtfile fix về

B2: Tiến hành cài đặt phần mềm, sau khi cài đặt xong nhưng không khởi chạy lên

B3: Vào thư mục Fix đã download, sau đó copy lấy 3 file (thư mục) ra, và tìm đến địa chỉ thư mục bên dưới và dán vào thư mục cài đặt Sketchup.

C:\Program Files\SketchUp\SketchUp 2019

B 4: Tiến hành khởi chạy lại phần mềm SketchUp, vậy là bạn đã cài đặt và crack thành công SketchUp Pro 2019

Hướng dẫn cài Vray

*** Lưu ý Vray 4.0 chỉ hoạt động trên win x64 ***

Link download Vray4.0 cho sketchup 2019 : https://drive.google.com/uc?id=1yWkuQbgPQsMKiobhxtJZjMj6a9YVf-ts&export=download

Pass giải nén: phanmemtop.net

B1. Tải và giải nén tập tin

B2. Mở cài đặt và cài đặt bình thường ( Không cần cài đặt License Server)

B3. Thoát cài đặt khi hoàn thành

B4. Copy file “cgauth.dll” trong thư mục crack vào thư mục “C:\Program Files\Chaos Group\V-Ray\V-Ray for SketchUp\extension\vrayappsdk\bin”

B5.Copy file “vray_BRDFScanned.dll” trong thư mục crack vào thư mục “C:\Program Files\Chaos Group\V-Ray\V-Ray for SketchUp\extension\vrayappsdk\bin\plugins”

Ad ơi, em đã tải SketchUp được nhưng em không tìm thấy file fix ở đâu hết ạ?

1 Likes

Bạn tải lại với link mới mình đã cập nhập để có file fix nhé

3 Likes

Thanks ad nhìu, xài đỡ khi nào có xèng kiếm bản lisence lun !

A ơi e đã cài rồi nhưng thanh công cụ không thấy solar north

@Phong_Kinh bạn tham khảo cách thêm qua video sau nhé :blush:

1 Likes

sao em làm theo,coppy 3 file rồi nó vẫn thế ạ

1 Likes

Bạn thử chép lại lần nữa theo từng bước xem sao nhé @nhutbk08.