Sự sụt áp điện ảnh hưởng thế nào với điện năng lượng mặt trời

Bạn nào có tài liệu nào nói về vấn đề này không cho mình đọc tham khảo với ạ. Hiện tại có nhà lắp áp mái mà nhà họ bị sụt áp nhiều quá.

1 Likes

sụt áp ở đây là sụt áp DC hay AC nhỉ bạn @Nghia_Nguyen ơi ?

Dưới đây cũng là một liên quan đến vấn đề sụt áp trên đường dây AC khiến inverter tăng áp quá cao và trip

Điện áp AC bị sụt bạn ạ.

1 Likes

Sụt áp AC có lần e thử xài ổn áp. Vừa bật lên hoà lưới là ổn áp sập luôn bác ạ :joy: . Lần ấy phải chịu khó đi kiểm tra đầu cáp AC, thay dây tiết diện lớn hơn ms khắc phục dc.

tải của họ cũng nhiều nữa. điện lại cuối nguồn. đâm ra bị sụt áp. giờ nói họ là do điện áp bị sụt nên ảnh hưởng đến công suất, họ không tin nên đang phải làm cái báo cáo đây bạn

2 Likes

Cố gắng nhé bác @Nghia_Nguyen. Xong việc bác chia sẻ thêm vs a e cách thuyết phục khách hàng nhé.

Xin chỉ giúp và thướng dẫn khắc phục Hệ thống bị sụt áp DC trời nắng đẹp mình đang dùng hệ 10kwp, 3 stirng . Pin canadian 445 , mỗi string 8 tấm điện áp DC có lúc lên tới ngần 300VDC dòng DC khoảng 4A nhưng một lúc tụt xuống còn 92 VCD. Dòng DC thì tăng lên 10A xin cho hỏi nguyên nhân ạ

1 Likes

Khả năng bị chạm chập ngắn mạch tại các điểm đấu nối, juntionbox hoặc tủ điện. Bác lựa thời điểm nắng tốt và tách từng string để biết string nào gây ra lỗi và kiểm tra khắc phục nhé bác @HOANG_NGUYEN_QUOC . Chúc bác thành công !

1 Likes